Jump to content

Raheem Sterling

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Raheem Sterling
Rayuwa
Cikakken suna Raheem Shaquille Sterling
Haihuwa Kingston, 8 Disamba 1994 (30 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Harshen uwa Turanci
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  England national under-16 association football team (en) Fassara2009-201071
  England national under-17 association football team (en) Fassara2010-2011133
  England national under-19 association football team (en) Fassara2012-201210
  England national under-21 association football team (en) Fassara2012-201383
  Liverpool F.C.2012-20159518
  England men's national association football team (en) Fassara2012-no value
Manchester City F.C.2015-202222591
  Chelsea F.C.2022-no value
Arsenal FC2024-no value
 
Muƙami ko ƙwarewa winger (en) Fassara
Lamban wasa 30
Nauyi 70 kg
Tsayi 172 cm
Kyaututtuka
Imani
Addini Kiristanci
IMDb nm6569553

Raheem Shaquille Sterling (an haife shi 8 Disamba 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin winger a kulob din Premier League na Arsenal, a matsayin aro daga Chelsea.

Sterling ya fara taka leda a Queens Park Rangers, kafin ya koma Liverpool a 2010. An ba shi kyautar Golden Boy a 2014. A watan Yulin 2015, bayan doguwar takaddama kan sabon kwantaragi, Manchester City ta sanya hannu a kan cinikin £ miliyan 49 tare da add-ons, mafi girman kuɗin canja wurin da aka taɓa biya ga ɗan wasan Ingila a lokacin. Ya ci gaba da taimaka wa Manchester City ta lashe kofunan Premier na baya-bayan nan a cikin lokutan 2017 – 18 da 2018 – 19. A cikin lokacin 2018 – 19, an ba shi suna zuwa PFA Premier League Team of the Year kuma ya lashe PFA Young Player of the Year da FWA Footballer of the Year. Ya ci gaba da lashe kofunan Premier biyu tare da Manchester City a cikin 2020-21 da 2021-22 kafin ya sanya hannu a Chelsea a Yuli 2022.

An haife shi a Jamaica, Sterling ya fara buga wa babbar tawagar Ingila wasa a watan Nuwambar 2012 bayan da a baya kungiyoyin matasan Ingila sun buga wasa a matakin ‘yan kasa da shekara 16, ‘yan kasa da shekara 17 da kasa da 19 da kuma ‘yan kasa da shekara 21. An zabe shi a cikin 'yan wasan Ingila da za su taka leda a gasar cin kofin duniya ta FIFA a 2014, 2018 da 2022, da kuma gasar cin kofin nahiyar Turai ta UEFA a 2016 da 2020. Tun Disamba 2022 ba a kira shi zuwa tawagar kwallon kafar Ingila ba, amma bai sanar a hukumance ba. ritaya.


Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Raheem Shaquille Sterling [1] a ranar 8 ga Disamba 1994 [2]a Kingston, Jamaica zuwa dangin Kirista, kuma ya kwashe shekarunsa na farko a can. Mahaifiyarsa, Nadine Clarke, a baya ta kasance ƙwararriyar ɗan wasa a cikin ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Jamaica: Sterling ya yaba mata saboda salon tserensa na musamman.An kashe mahaifinsa a Jamaica lokacin Sterling yana ɗan shekara biyu.[3] [4] Yana ɗan shekara biyar, ya[5] ƙaura zuwa Neasden, London, tare da mahaifiyarsa, kuma ya halarci Makarantar Copland a Wembley, arewa maso yammacin London. Saboda matsalolin halayya, Sterling ya shafe shekaru uku a Vernon House, wata ƙwararriyar makaranta a Neasden.

  1. Squads for 2017/18 Premier League confirmed". Premier League. 1 September 2017. Retrieved 5 December2017.
  2. Raheem Sterling". Barry Hugman's Footballers. Retrieved 5 December 2017.
  3. Raheem Sterling reveals meaning behind new gun tattoo". The Daily Telegraph. 29 May 2018. Archivedfrom the original on 11 January 2022. Retrieved 29 May2018.
  4. Sanderson, David (18 June 2014). "Pride and bafflement as family see Sterling mesmerise a nation". The Times. London. Retrieved 14 December 2014.
  5. Liverpool FC's Raheem Sterling happy to keep taking the hits – so long as he's contributing to goals". Liverpool Echo. 22 January 2013. Retrieved 16 September2018.